Home
ข่าวกิจกรรม บัณฑิตวิทยาลัย โดยโครงการหลักสูตรพุทธศาสตรมหาบัณฑิต ภาคเสาร์ อาทิตย์ นำนิสิตไปทัศนศึกษา
๒๐ สิงหาคม ๒๕๖๕ บัณฑิตวิทยาลัย โดยโครงการหลักสูตรพุทธศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาพระพุทธศาสนา ภาคเสาร์ อาทิตย์ ซึ่งมี ผศ.ดร.แม่ชีกฤษณา รักษาโฉม เป็นผู้อำนวยการหลักสูตร พร้อมด้วย ผศ.พิเศษ ดร.อรชร ไกรจักร์ อาจารย์พิเศษประจำหลักสูตร ได้นำคณะนิสิตระดับปริญญาโท ชั้นปีที่ ๑-๒ ไปทัศนศึกษาประกอบการบรรยาย ณ วัดชลประทานรังสฤษดิ์ อำเภอปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี ซึ่งได้รับเมตตานุเคราะห์จากพระเดชพระคุณพระปัญญานันทมุนี (สง่า สุภโร) เจ้าอาวาสวัดชลประทานรังสฤษดิ์ ซึ่งท่านเป็นศิษย์เก่ารุ่นแรกของบัณฑิตวิทยาลัย ได้บรรยายพิเศษ เรื่อง “การบริหารจัดการวัดในรูปแบบของวัดชลประทานรังสฤษดิ์” และได้นำคณะอาจารย์และนิสิตทัศนศึกษาถึงกิจกรรมของวัดและอธิบายปริศนาธรรมที่ปรากฎภายในอาคารปัญญานันทานุสรณ์ นำทัศนศึกษาหอพระไตรปิฎกนานาชาติ และ หอสมุดอินเดียศึกษาเป็นต้น
![](http://www.grad.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/300364542_154369833926250_6939381505665614263_n-1024x552.jpg)
![](http://www.grad.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/512300-1024x394.jpg)
![](http://www.grad.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/512301-1024x768.jpg)