ตามที่มหาวิทยาลัย ได้กำหนดพิธีประสาทปริญญา ประจำปี พ.ศ. ๒๕๖๖ ในวันอาทิตย์ที่ ๑๐ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๖๖ นั้น เพื่อให้การรับประทานปริญญาบัตร ในพิธีประสาทปริญญา ในวันดังกล่าวให้เป็นไปด้วยความเรียบร้อย
มหาวิทยาลัย จึงกำหนดการซ้อมย่อย (เฉพาะส่วนกลาง) ในวันอาทิตย์ที่ ๓ ธันวาคม พ.ศ.๒๕๖๖ เวลา ๑๒.๓๐ น.เป็นต้นไป ณ อาคารหอประชุม มวก ๔๘ พรรษา มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย วังน้อย พระนครศรีอยุธยา
![](http://www.grad.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/messageImage_1700731537672-300x163.jpg)
![](http://www.grad.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/223499-197x300.jpg)
(คลิกที่ภาพเพื่อดูกำหนดการที่ชัดเจน)